Ríkisstjórnatal frá stofnun lýðveldis

Ráðuneyti Björns Þórðarsonar

Ráðuneyti Björns Þórðarsonar: 16. desember 1942 - 21. október 1944.

  • Björn Þórðarson, forsætisráðherra, heilbrigðisráðherra og kirkjumálaráðherra og félagsmálaráðherra frá 19.04.1943 og dómsmálaráðherra og menntamálaráðherra frá 21.09.1944
  • Vilhjálmur Þór, utanríkisráðherra og atvinnumálaráðherra
  • Björn Ólafsson, fjármálaráðherra
  • Einar Arnórsson, dómsmálaráðherra og menntamálaráðherra til 21.09.1944
  • Jóhann Sæmundsson, félagsmálaráðherra frá 22.12.1942 til 19.04.1943

Þessi utanflokkastjórn var við völd við lýðveldistökuna 17. júní 1944.

Ráðuneyti Björns Þórðarsonar 16. desember 1942Talið frá vinstri: Björn Ólafsson, Björn Þórðarson, forseti Íslands Sveinn Björnsson, Vilhjálmur Þór, Einar Arnórsson, Jóhann Sæmundsson vantar á myndina.

Til baka


Stuðst er við upplýsingar úr bókunum, Stjórnarráð Íslands 1904-1964 og Stjórnarráð Íslands 1964-2004